Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
7,5%Hạng 94 trên 173 tướng
Chọn
3,6%được chọn trong 275 trên 7.565 trận
Cấm
3,9%141 lượt cấm trên 3.601 trận, so với 1,4% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top44,1% từ 39,2% đến 49,2% trên 263 trậnSoloQ 48,9%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,7 phútsoloQ 27,8 phút

Nghiệp dư: 7565 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, EUW. SoloQ Cao Thủ+: 385.041 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

2 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,5%
    SoloQ
    1,4%
    Tỉ lệ cấm 3,5% ở nghiệp dư trên 2.305 trận, so với 1,4% ở soloQ trên 183.139 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,7 phút
    SoloQ
    27,8 phút
    Trung vị 28,7 phút ở nghiệp dư, so với 27,8 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi Stridebreaker, Black Cleaver và Overlord's Bloodmail: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục66% · 9.568
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Thiêu Đốt82% · 11.815
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 76 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)41% · 2.509
41%số trận ở soloQ
  1. Stridebreaker
  2. Black Cleaver
  3. Overlord's Bloodmail
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Không có điểm nào vượt trội so với tướng đường trên; nổi bật nhất: Damage ở late game (hạng 74).

  1. Điểm nổi bật nhấtDamage ở late gametop26%1.152 · tướng đường trên: 1.079

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

Không có gì cao hơn tướng đường trên.

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Damage của đội

Không phải là

  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 30 ở lane, 40 ở mid game và 74 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

578-21 so với 599
843-25 so với 868
1.152+72 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Setttướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 60% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 30 trên 100 trong số tướng đường trên578 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 40 trên 100 trong số tướng đường trên843 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 74 trên 100 trong số tướng đường trên1.152 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 42 trên 100 trong số tướng đường trên+59 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 40 trên 100 trong số tướng đường trên-8 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 70 trên 100 trong số tướng đường trên1.149 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 46 trên 100 trong số tướng đường trên53% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 67 trên 100 trong số tướng đường trên30% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 44 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 44 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 68 trên 100 trong số tướng đường trên1 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 74 trên 100 trong số tướng đường trên23% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Ornn50,0% · kỳ vọng 45,4% · 38 trận+4,6 điểmSoloQ -1,3
Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Wukong47,1% · kỳ vọng 44,1% · 34 trận+3,0 điểmSoloQ -5,2
Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Yunara63,3% · kỳ vọng 47,0% · 30 trận+16,4 điểmSoloQ +1,0
Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top18 tướng
  • Ornn38 trận
    50,0%chênh lệch +4,6 điểmSoloQ: 46,4% · 457 trận
  • Shen21 trận
    —SoloQ: 47,1% · 380 trận
  • Sion18 trận
    —SoloQ: 54,4% · 274 trận
  • K'Sante13 trận
    —SoloQ: 49,7% · 314 trận
  • Renekton13 trận
    —SoloQ: 49,3% · 529 trận
Jungle16 tướng
  • Jarvan IV32 trận
    40,6%chênh lệch -4,1 điểmSoloQ: 48,4% · 564 trận
  • Wukong28 trận
    —SoloQ: 50,7% · 548 trận
  • Vi18 trận
    —SoloQ: 47,4% · 251 trận
  • Cho'Gath13 trận
    —SoloQ: 49,9% · 563 trận
  • Shyvana13 trận
    —SoloQ: 50,6% · 340 trận
Mid15 tướng
  • Ahri24 trận
    —SoloQ: 51,6% · 764 trận
  • Syndra24 trận
    —SoloQ: 48,8% · 740 trận
  • Orianna21 trận
    —SoloQ: 57,0% · 279 trận
  • Hwei19 trận
    —SoloQ: 51,2% · 293 trận
  • Viktor13 trận
    —SoloQ: 49,4% · 532 trận
ADC15 tướng
  • Jinx26 trận
    —SoloQ: 46,1% · 981 trận
  • Yunara24 trận
    —SoloQ: 47,1% · 1.081 trận
  • Caitlyn21 trận
    —SoloQ: 50,2% · 789 trận
  • Ashe19 trận
    —SoloQ: 46,3% · 352 trận
  • Sivir19 trận
    —SoloQ: 50,8% · 319 trận
Support15 tướng
  • Nautilus21 trận
    —SoloQ: 49,3% · 762 trận
  • Braum19 trận
    —SoloQ: 49,3% · 548 trận
  • Seraphine19 trận
    —SoloQ: 49,1% · 320 trận
  • Leona18 trận
    —SoloQ: 47,2% · 564 trận
  • Lulu18 trận
    —SoloQ: 48,9% · 1.030 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,9%14.401 lượt chọn trên 770.072cấm 1,4% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư1,7%204 lượt chọn trên 11.836cấm 3,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,1%2 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

7,5% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 3,2%G175 trận trên 2.369
  • 3,7%G287 trận trên 2.369
  • 2,8%G3+21 trận trên 760
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 75 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.