Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
9,6%Hạng 85 trên 173 tướng
Chọn
5,9%được chọn trong 1.069 trên 18.055 trận
Cấm
3,7%625 lượt cấm trên 17.099 trận, so với 0,4% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top51,3% từ 48,6% đến 54,0% trên 910 trậnSoloQ 50,8%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,1 phútsoloQ 26,2 phút

Nghiệp dư: 19023 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 341.014 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,3%
    SoloQ
    1,4%
    2,3% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,4% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,8%
    SoloQ
    0,4%
    Tỉ lệ cấm 3,8% ở nghiệp dư trên 11.485 trận, so với 0,4% ở soloQ trên 148.633 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,1 phút
    SoloQ
    26,2 phút
    Trung vị 29,1 phút ở nghiệp dư, so với 26,2 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Quyền Năng Bất Diệt, rồi Trinity Force, Stridebreaker và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcQuyền Năng Bất Diệt42% · 4.088
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển54% · 5.282
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 117 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)43% · 1.145
43%số trận ở soloQ
  1. Trinity Force
  2. Stridebreaker
  3. Death's Dance
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 82% tướng đường trên.

  1. Đánh teamfighttop18%56% · tướng đường trên: 53%
  2. Damage của độitop19%24% · tướng đường trên: 20%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Teamfight
  • Damage
  • Poke

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 50 ở lane, 73 ở mid game và 76 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

5990 so với 599
929+61 so với 868
1.160+80 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Zaahentướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 66% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 50 trên 100 trong số tướng đường trên599 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 73 trên 100 trong số tướng đường trên929 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 76 trên 100 trong số tướng đường trên1.160 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 48 trên 100 trong số tướng đường trên+97 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 66 trên 100 trong số tướng đường trên+245 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 77 trên 100 trong số tướng đường trên1.214 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 82 trên 100 trong số tướng đường trên56% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 32 trên 100 trong số tướng đường trên26% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 54 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 54 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 70 trên 100 trong số tướng đường trên1 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 81 trên 100 trong số tướng đường trên24% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu K'Sante ở nghiệp dư: +16,0 điểm trên 46 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
K'Sante69,6% · kỳ vọng 53,6% · 46 trận+16,0 điểmSoloQ -2,9
Ambessa60,4% · kỳ vọng 51,6% · 53 trận+8,8 điểmSoloQ 0,0
Jax52,5% · kỳ vọng 50,4% · 59 trận+2,1 điểmSoloQ -0,6
Ornn52,2% · kỳ vọng 49,3% · 46 trận+2,9 điểmSoloQ -4,2
Sion52,1% · kỳ vọng 51,5% · 73 trận+0,5 điểmSoloQ +0,2
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Wukong53,6% · kỳ vọng 46,8% · 84 trận+6,8 điểmSoloQ +3,6
Lee Sin56,7% · kỳ vọng 52,6% · 90 trận+4,1 điểmSoloQ +2,3
Qiyana53,3% · kỳ vọng 52,5% · 30 trận+0,8 điểmSoloQ -0,3
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Lissandra62,9% · kỳ vọng 53,0% · 35 trận+9,8 điểmSoloQ -0,9
Orianna64,7% · kỳ vọng 55,0% · 34 trận+9,7 điểmSoloQ -2,2
Syndra55,2% · kỳ vọng 50,9% · 58 trận+4,3 điểmSoloQ +2,0
Sylas57,1% · kỳ vọng 53,6% · 56 trận+3,5 điểmSoloQ -0,6
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Lucian59,7% · kỳ vọng 51,9% · 62 trận+7,8 điểmSoloQ +4,8
Caitlyn56,9% · kỳ vọng 49,1% · 58 trận+7,8 điểmSoloQ -0,3
Yunara51,9% · kỳ vọng 49,3% · 104 trận+2,6 điểmSoloQ +0,6
Kai'Sa52,4% · kỳ vọng 50,7% · 103 trận+1,8 điểmSoloQ +0,3
Jhin58,6% · kỳ vọng 55,4% · 70 trận+3,2 điểmSoloQ -1,7
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Rell64,5% · kỳ vọng 47,0% · 31 trận+17,5 điểmSoloQ -0,6
Blitzcrank59,6% · kỳ vọng 50,6% · 47 trận+9,0 điểmSoloQ +1,2
Nautilus56,5% · kỳ vọng 52,9% · 108 trận+3,6 điểmSoloQ +1,8
Milio57,5% · kỳ vọng 52,8% · 40 trận+4,7 điểmSoloQ +6,5
Seraphine53,5% · kỳ vọng 50,1% · 43 trận+3,3 điểmSoloQ +3,6

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Jarvan IV67,2% · kỳ vọng 49,3% · 58 trận+17,9 điểmSoloQ -1,6
Cho'Gath67,7% · kỳ vọng 52,7% · 31 trận+15,0 điểmSoloQ +2,6
Vi58,8% · kỳ vọng 51,4% · 68 trận+7,4 điểmSoloQ +3,3
Lee Sin51,0% · kỳ vọng 50,0% · 100 trận+1,0 điểmSoloQ +0,7
Lillia56,3% · kỳ vọng 54,3% · 32 trận+1,9 điểmSoloQ +0,9
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Viktor67,9% · kỳ vọng 51,7% · 56 trận+16,1 điểmSoloQ -0,9
Ahri61,5% · kỳ vọng 54,0% · 65 trận+7,6 điểmSoloQ -2,5
Syndra56,8% · kỳ vọng 51,8% · 44 trận+5,1 điểmSoloQ -0,3
Lissandra56,7% · kỳ vọng 49,6% · 30 trận+7,1 điểmSoloQ +1,7
Hwei56,7% · kỳ vọng 52,6% · 30 trận+4,0 điểmSoloQ -1,1
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Lucian61,9% · kỳ vọng 50,8% · 42 trận+11,1 điểmSoloQ +3,7
Ezreal55,1% · kỳ vọng 46,6% · 69 trận+8,5 điểmSoloQ +0,3
Caitlyn60,3% · kỳ vọng 53,6% · 78 trận+6,7 điểmSoloQ -3,3
Kai'Sa52,3% · kỳ vọng 52,0% · 86 trận+0,4 điểmSoloQ +0,1
Xayah53,8% · kỳ vọng 53,0% · 65 trận+0,8 điểmSoloQ -1,2
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Nautilus55,2% · kỳ vọng 49,8% · 87 trận+5,4 điểmSoloQ +2,5
Milio60,0% · kỳ vọng 49,9% · 35 trận+10,1 điểmSoloQ +0,7
Thresh58,5% · kỳ vọng 52,8% · 65 trận+5,7 điểmSoloQ +2,3
Rakan52,9% · kỳ vọng 50,4% · 51 trận+2,6 điểmSoloQ +1,5
Rell60,0% · kỳ vọng 55,6% · 35 trận+4,4 điểmSoloQ -0,3

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top21 tướng
  • Sion73 trận
    52,1%chênh lệch +0,5 điểmSoloQ: 50,7% · 227 trận
  • Jax59 trận
    52,5%chênh lệch +2,1 điểmSoloQ: 50,0% · 490 trận
  • Ambessa53 trận
    60,4%chênh lệch +8,8 điểmSoloQ: 51,6% · 397 trận
  • K'Sante46 trận
    69,6%chênh lệch +16,0 điểmSoloQ: 49,3% · 438 trận
  • Ornn46 trận
    52,2%chênh lệch +2,9 điểmSoloQ: 47,6% · 103 trận
Jungle21 tướng
  • Lee Sin90 trận
    56,7%chênh lệch +4,1 điểmSoloQ: 52,8% · 1.125 trận
  • Wukong84 trận
    53,6%chênh lệch +6,8 điểmSoloQ: 53,9% · 271 trận
  • Vi69 trận
    44,9%chênh lệch -6,3 điểmSoloQ: 55,3% · 329 trận
  • Sylas59 trận
    49,2%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 50,7% · 497 trận
  • Jarvan IV56 trận
    50,0%chênh lệch -3,3 điểmSoloQ: 51,7% · 327 trận
Mid20 tướng
  • Viktor64 trận
    43,8%chênh lệch -7,2 điểmSoloQ: 53,2% · 504 trận
  • Syndra58 trận
    55,2%chênh lệch +4,3 điểmSoloQ: 52,5% · 440 trận
  • Sylas56 trận
    57,1%chênh lệch +3,5 điểmSoloQ: 52,3% · 572 trận
  • Ahri48 trận
    45,8%chênh lệch -2,8 điểmSoloQ: 51,7% · 331 trận
  • Yone37 trận
    37,8%chênh lệch -10,0 điểmSoloQ: 47,8% · 452 trận
ADC17 tướng
  • Yunara104 trận
    51,9%chênh lệch +2,6 điểmSoloQ: 50,9% · 804 trận
  • Kai'Sa103 trận
    52,4%chênh lệch +1,8 điểmSoloQ: 51,0% · 1.242 trận
  • Jhin70 trận
    58,6%chênh lệch +3,2 điểmSoloQ: 49,6% · 1.084 trận
  • Ezreal66 trận
    43,9%chênh lệch -12,1 điểmSoloQ: 50,7% · 590 trận
  • Lucian62 trận
    59,7%chênh lệch +7,8 điểmSoloQ: 57,6% · 408 trận
Support17 tướng
  • Nautilus108 trận
    56,5%chênh lệch +3,6 điểmSoloQ: 53,2% · 763 trận
  • Lulu76 trận
    46,1%chênh lệch -7,3 điểmSoloQ: 47,2% · 757 trận
  • Leona67 trận
    50,7%chênh lệch +0,1 điểmSoloQ: 45,1% · 415 trận
  • Braum54 trận
    46,3%chênh lệch -2,7 điểmSoloQ: 53,3% · 302 trận
  • Thresh54 trận
    46,3%chênh lệch -3,6 điểmSoloQ: 47,6% · 859 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,4%9.749 lượt chọn trên 682.025cấm 0,4% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư2,3%566 lượt chọn trên 24.310cấm 3,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp2,3%52 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

10,8% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 4,7%G1196 trận trên 4.166
  • 4,3%G2178 trận trên 4.166
  • 4,7%G3+85 trận trên 1.798
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 196 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.