Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
4,6%Hạng 125 trên 173 tướng
Chọn
1,7%được chọn trong 487 trên 29.351 trận
Cấm
2,9%673 lượt cấm trên 23.567 trận, so với 24,2% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC48,9% từ 45,1% đến 52,7% trên 466 trậnSoloQ 51,5%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,5 phútsoloQ 27 phút

Nghiệp dư: 29650 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 993.798 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,9%
    SoloQ
    2,6%
    0,9% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 2,6% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,8%
    SoloQ
    24,2%
    Tỉ lệ cấm 2,8% ở nghiệp dư trên 16.135 trận, so với 24,2% ở soloQ trên 472.978 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,5 phút
    SoloQ
    27 phút
    Trung vị 28,5 phút ở nghiệp dư, so với 27 phút ở soloQ.
  • BuildBloodthirster, The Collector, Infinity Edge thay cho Hubris, Hexoptics C44, Infinity Edge
    Nghiệp dư
    17%
    SoloQ
    14%
    Được dùng trong 17% trận nghiệp dư; soloQ vẫn dùng Hubris, Hexoptics C44, Infinity Edge (14%).
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Nhịp Độ Chết Người, rồi Hubris, Hexoptics C44 và Infinity Edge: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcNhịp Độ Chết Người90% · 47.321
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Lá Chắn70% · 36.864
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 100 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)14% · 4.606
14%số trận ở soloQ
  1. Hubris
  2. Hexoptics C44
  3. Infinity Edge
≠ Nghiệp dư: Bloodthirster, The Collector, Infinity Edge thay cho Hubris, Hexoptics C44, Infinity Edge. 17% · 417 trận

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Hạ gục trong solo trước hết: solo nhiều hơn 93% xạ thủ.

  1. Hạ gục trong solotop7%23% · xạ thủ: 19%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • Solo

Giống các xạ thủ khác

  • Damage ở lane
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Damage của đội

Không phải là

  • Ít teamfight
  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 49 ở lane, 1 ở mid game và 1 ở late game, trên 100 xạ thủ.

5240 so với 525
723-192 so với 915
1.115-251 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Dravenxạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 100% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 49 trên 100 trong số xạ thủ524 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 1 trên 100 trong số xạ thủ723 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 1 trên 100 trong số xạ thủ1.115 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 100 trên 100 trong số xạ thủ+801 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 100 trên 100 trong số xạ thủ+981 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 89 trên 100 trong số xạ thủ503 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 18 trên 100 trong số xạ thủ53% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 93 trên 100 trong số xạ thủ23% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 31 trên 100 trong số xạ thủhạng 31 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 33 trên 100 trong số xạ thủ0,4 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 66 trên 100 trong số xạ thủ25% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Vi59,4% · kỳ vọng 48,6% · 32 trận+10,7 điểmSoloQ +3,1
Wukong50,0% · kỳ vọng 46,6% · 40 trận+3,4 điểmSoloQ +1,1
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Viktor52,8% · kỳ vọng 48,2% · 36 trận+4,6 điểmSoloQ -0,1
Ahri51,4% · kỳ vọng 47,2% · 35 trận+4,2 điểmSoloQ -0,9
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Caitlyn51,9% · kỳ vọng 47,1% · 52 trận+4,8 điểmSoloQ -1,7
Yunara51,1% · kỳ vọng 46,7% · 45 trận+4,4 điểmSoloQ +1,9
Lucian50,0% · kỳ vọng 49,9% · 30 trận+0,1 điểmSoloQ +1,4
Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin51,4% · kỳ vọng 48,8% · 35 trận+2,6 điểmSoloQ +0,3
Jarvan IV50,0% · kỳ vọng 47,4% · 30 trận+2,6 điểmSoloQ -0,4
Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Nautilus54,8% · kỳ vọng 49,0% · 73 trận+5,8 điểmSoloQ -0,6
Thresh53,3% · kỳ vọng 50,4% · 30 trận+2,9 điểmSoloQ +0,5
Blitzcrank51,4% · kỳ vọng 51,1% · 37 trận+0,2 điểmSoloQ +2,9

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top19 tướng
  • Ornn27 trận
    —SoloQ: 52,6% · 1.117 trận
  • Sion27 trận
    —SoloQ: 50,9% · 900 trận
  • Renekton21 trận
    —SoloQ: 52,8% · 1.429 trận
  • Camille19 trận
    —SoloQ: 49,6% · 1.410 trận
  • K'Sante19 trận
    —SoloQ: 54,5% · 1.412 trận
Jungle19 tướng
  • Jarvan IV44 trận
    40,9%chênh lệch -9,5 điểmSoloQ: 53,0% · 2.023 trận
  • Wukong40 trận
    50,0%chênh lệch +3,4 điểmSoloQ: 51,8% · 1.932 trận
  • Lee Sin39 trận
    46,2%chênh lệch -2,9 điểmSoloQ: 52,2% · 3.334 trận
  • Vi32 trận
    59,4%chênh lệch +10,7 điểmSoloQ: 56,5% · 980 trận
  • Xin Zhao22 trận
    —SoloQ: 48,6% · 745 trận
Mid19 tướng
  • Viktor36 trận
    52,8%chênh lệch +4,6 điểmSoloQ: 52,6% · 2.297 trận
  • Ahri35 trận
    51,4%chênh lệch +4,2 điểmSoloQ: 49,7% · 2.530 trận
  • Orianna24 trận
    —SoloQ: 53,0% · 1.085 trận
  • Syndra20 trận
    —SoloQ: 50,8% · 2.528 trận
  • LeBlanc17 trận
    —SoloQ: 52,7% · 1.379 trận
ADC16 tướng
  • Caitlyn52 trận
    51,9%chênh lệch +4,8 điểmSoloQ: 51,1% · 3.523 trận
  • Yunara45 trận
    51,1%chênh lệch +4,4 điểmSoloQ: 53,2% · 3.914 trận
  • Ezreal33 trận
    51,5%chênh lệch -1,0 điểmSoloQ: 55,5% · 3.249 trận
  • Lucian30 trận
    50,0%chênh lệch +0,1 điểmSoloQ: 54,3% · 1.847 trận
  • Jhin27 trận
    —SoloQ: 50,2% · 5.098 trận
Support16 tướng
  • Braum55 trận
    38,2%chênh lệch -9,3 điểmSoloQ: 46,9% · 2.856 trận
  • Lulu40 trận
    50,0%chênh lệch -1,0 điểmSoloQ: 54,4% · 3.586 trận
  • Blitzcrank29 trận
    —SoloQ: 50,7% · 2.181 trận
  • Leona27 trận
    —SoloQ: 49,7% · 2.139 trận
  • Nautilus24 trận
    —SoloQ: 52,2% · 2.858 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+2,6%52.632 lượt chọn trên 1.987.593cấm 24,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,9%360 lượt chọn trên 42.302cấm 2,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,4%10 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

3,7% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 1,2%G193 trận trên 7.554
  • 1,7%G2131 trận trên 7.554
  • 1,4%G3+43 trận trên 3.018
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 93 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.