Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
21,9%Hạng 22 trên 173 tướng
Chọn
8,6%được chọn trong 2.437 trên 28.277 trận
Cấm
13,3%3.040 lượt cấm trên 22.858 trận, so với 14,9% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Jungle48,2% từ 45,5% đến 50,9% trên 933 trậnSoloQ 47,2%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị30 phútsoloQ 27,3 phút

Nghiệp dư: 29650 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 963.871 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,6%
    SoloQ
    1,3%
    1,6% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,3% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    13,6%
    SoloQ
    14,9%
    Tỉ lệ cấm 13,6% ở nghiệp dư trên 15.385 trận, so với 14,9% ở soloQ trên 431.272 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    30 phút
    SoloQ
    27,3 phút
    Trung vị 30 phút ở nghiệp dư, so với 27,3 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Đòn Phủ Đầu, rồi Voltaic Cyclosword, Bastionbreaker và Edge of Night: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcĐòn Phủ Đầu97% · 23.756
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Trừng Phạt100% · 24.481
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 176 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)23% · 3.626
23%số trận ở soloQ
  1. Voltaic Cyclosword
  2. Bastionbreaker
  3. Edge of Night
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 99% tướng đi rừng.

  1. Damage của độitop1%25% · tướng đi rừng: 17%
  2. Map pressuretop24%5,1 · tướng đi rừng: 4,7

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác

Điểm nổi bật

  • Map pressure
  • Damage
  • Poke

Giống các tướng đi rừng khác

  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Farm rừng
  • Invade

Không phải là

  • Ít teamfight

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 92 ở lane, 95 ở mid game và 93 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.

418+34 so với 383
953+157 so với 796
1.275+219 so với 1.056
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Jaycetướng đi rừng

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 97% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đi rừng
5,1lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đi rừng: 4,7.

Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 92 trên 100 trong số tướng đi rừng418 · trung vị 383
  • Damage ở mid game · hạng 95 trên 100 trong số tướng đi rừng953 · trung vị 796
  • Damage ở late game · hạng 93 trên 100 trong số tướng đi rừng1.275 · trung vị 1.056
  • Gold ở phút 15 · hạng 97 trên 100 trong số tướng đi rừng+503 · trung vị +6
  • Gold ở phút 20 · hạng 97 trên 100 trong số tướng đi rừng+847 · trung vị +64
  • Map pressure · hạng 76 trên 100 trong số tướng đi rừng5,1 · trung vị 4,7
  • Chống chịu sát thương · hạng 14 trên 100 trong số tướng đi rừng480 · trung vị 855
  • Đánh teamfight · hạng 23 trên 100 trong số tướng đi rừng49% · trung vị 52%
  • Hạ gục trong solo · hạng 70 trên 100 trong số tướng đi rừng22% · trung vị 20%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 27 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 27 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 31 trên 100 trong số tướng đi rừng0,6 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 99 trên 100 trong số tướng đi rừng25% · trung vị 17%
  • Farm rừng · hạng 71 trên 100 trong số tướng đi rừng68 · trung vị 66
  • Invade · hạng 56 trên 100 trong số tướng đi rừng8% · trung vị 7%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Orianna ở nghiệp dư: +22,3 điểm trên 40 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Ambessa55,0% · kỳ vọng 47,6% · 60 trận+7,4 điểmSoloQ +0,6
K'Sante52,5% · kỳ vọng 50,4% · 59 trận+2,2 điểmSoloQ -1,7
Olaf45,7% · kỳ vọng 44,8% · 46 trận+0,8 điểmSoloQ -0,1
Renekton48,4% · kỳ vọng 46,5% · 31 trận+1,9 điểmSoloQ +2,2
Yone50,0% · kỳ vọng 48,3% · 30 trận+1,7 điểmSoloQ -0,7
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin56,6% · kỳ vọng 48,5% · 76 trận+8,1 điểmSoloQ +1,0
Jarvan IV51,5% · kỳ vọng 49,7% · 97 trận+1,9 điểmSoloQ +1,8
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Orianna72,5% · kỳ vọng 50,2% · 40 trận+22,3 điểmSoloQ -3,2
Viktor60,9% · kỳ vọng 47,6% · 64 trận+13,3 điểmSoloQ +0,6
Akali57,6% · kỳ vọng 47,6% · 33 trận+10,0 điểmSoloQ -1,5
Syndra53,2% · kỳ vọng 47,3% · 62 trận+5,9 điểmSoloQ -0,1
Sylas51,2% · kỳ vọng 48,5% · 43 trận+2,6 điểmSoloQ -0,1
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Yunara54,9% · kỳ vọng 46,2% · 82 trận+8,7 điểmSoloQ +0,4
Jinx55,9% · kỳ vọng 46,4% · 59 trận+9,5 điểmSoloQ +1,3
Lucian54,1% · kỳ vọng 49,0% · 61 trận+5,1 điểmSoloQ +0,1
Kai'Sa50,0% · kỳ vọng 48,6% · 74 trận+1,4 điểmSoloQ +0,8
Aphelios55,8% · kỳ vọng 52,2% · 43 trận+3,6 điểmSoloQ -0,2
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Leona60,7% · kỳ vọng 49,3% · 56 trận+11,4 điểmSoloQ -0,8
Lulu58,4% · kỳ vọng 50,5% · 89 trận+7,9 điểmSoloQ +1,6
Milio54,7% · kỳ vọng 50,0% · 53 trận+4,7 điểmSoloQ +7,7
Blitzcrank51,0% · kỳ vọng 46,4% · 49 trận+4,6 điểmSoloQ -0,8
Bard50,0% · kỳ vọng 45,4% · 40 trận+4,6 điểmSoloQ -2,6

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Sion61,4% · kỳ vọng 47,8% · 57 trận+13,6 điểmSoloQ -2,3
Nasus57,5% · kỳ vọng 49,0% · 40 trận+8,5 điểmSoloQ +1,7
K'Sante49,0% · kỳ vọng 46,1% · 51 trận+2,9 điểmSoloQ -1,6
Ornn52,2% · kỳ vọng 48,6% · 46 trận+3,5 điểmSoloQ +1,2
Malphite50,0% · kỳ vọng 47,7% · 38 trận+2,3 điểmSoloQ -1,0
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Aurora54,3% · kỳ vọng 47,1% · 35 trận+7,2 điểmSoloQ +0,3
Galio52,6% · kỳ vọng 47,0% · 38 trận+5,7 điểmSoloQ +1,5
Xerath51,6% · kỳ vọng 47,6% · 31 trận+4,0 điểmSoloQ -5,7
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Jinx60,9% · kỳ vọng 50,1% · 46 trận+10,8 điểmSoloQ -0,8
Ezreal47,9% · kỳ vọng 44,7% · 94 trận+3,2 điểmSoloQ +0,9
Ashe56,8% · kỳ vọng 49,6% · 37 trận+7,1 điểmSoloQ -0,8
Caitlyn52,1% · kỳ vọng 50,3% · 94 trận+1,8 điểmSoloQ -3,2
Xayah53,2% · kỳ vọng 49,3% · 47 trận+3,9 điểmSoloQ -1,0
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Thresh64,3% · kỳ vọng 49,6% · 56 trận+14,7 điểmSoloQ +1,4
Braum54,9% · kỳ vọng 49,7% · 71 trận+5,2 điểmSoloQ +2,1
Milio53,8% · kỳ vọng 46,4% · 39 trận+7,4 điểmSoloQ +1,9
Nautilus50,0% · kỳ vọng 48,3% · 118 trận+1,7 điểmSoloQ -1,7
Rakan52,6% · kỳ vọng 48,9% · 38 trận+3,7 điểmSoloQ +2,3

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top20 tướng
  • Ambessa60 trận
    55,0%chênh lệch +7,4 điểmSoloQ: 49,4% · 767 trận
  • Malphite60 trận
    45,0%chênh lệch -3,8 điểmSoloQ: 45,9% · 1.371 trận
  • K'Sante59 trận
    52,5%chênh lệch +2,2 điểmSoloQ: 47,5% · 1.125 trận
  • Ornn53 trận
    45,3%chênh lệch -2,5 điểmSoloQ: 43,8% · 461 trận
  • Sion48 trận
    41,7%chênh lệch -7,0 điểmSoloQ: 46,0% · 576 trận
Jungle20 tướng
  • Jarvan IV97 trận
    51,5%chênh lệch +1,9 điểmSoloQ: 50,0% · 1.090 trận
  • Lee Sin76 trận
    56,6%chênh lệch +8,1 điểmSoloQ: 48,5% · 2.615 trận
  • Wukong69 trận
    43,5%chênh lệch -2,6 điểmSoloQ: 47,6% · 611 trận
  • Vi61 trận
    47,5%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 45,8% · 581 trận
  • Xin Zhao50 trận
    40,0%chênh lệch -8,2 điểmSoloQ: 46,2% · 340 trận
Mid19 tướng
  • Viktor64 trận
    60,9%chênh lệch +13,3 điểmSoloQ: 48,9% · 1.219 trận
  • Ahri62 trận
    30,6%chênh lệch -15,7 điểmSoloQ: 46,9% · 937 trận
  • Syndra62 trận
    53,2%chênh lệch +5,9 điểmSoloQ: 46,5% · 1.182 trận
  • Locke49 trận
    42,9%chênh lệch -5,5 điểmSoloQ: 47,4% · 1.073 trận
  • Sylas43 trận
    51,2%chênh lệch +2,6 điểmSoloQ: 48,4% · 911 trận
ADC15 tướng
  • Caitlyn90 trận
    40,0%chênh lệch -6,2 điểmSoloQ: 47,4% · 1.341 trận
  • Jhin84 trận
    44,0%chênh lệch -6,5 điểmSoloQ: 45,4% · 2.742 trận
  • Yunara82 trận
    54,9%chênh lệch +8,7 điểmSoloQ: 47,3% · 1.925 trận
  • Kai'Sa74 trận
    50,0%chênh lệch +1,4 điểmSoloQ: 48,5% · 2.227 trận
  • Ezreal68 trận
    47,1%chênh lệch -4,7 điểmSoloQ: 48,8% · 1.539 trận
Support17 tướng
  • Lulu89 trận
    58,4%chênh lệch +7,9 điểmSoloQ: 48,8% · 1.903 trận
  • Nautilus85 trận
    42,4%chênh lệch -5,8 điểmSoloQ: 47,3% · 1.736 trận
  • Seraphine60 trận
    41,7%chênh lệch -5,7 điểmSoloQ: 48,5% · 549 trận
  • Thresh59 trận
    45,8%chênh lệch -1,1 điểmSoloQ: 45,0% · 1.871 trận
  • Leona56 trận
    60,7%chênh lệch +11,4 điểmSoloQ: 44,9% · 928 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Jungle

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,3%24.153 lượt chọn trên 1.927.733cấm 14,9% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư1,6%647 lượt chọn trên 40.028cấm 13,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,8%17 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

23,0% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Jungle
  • 3,2%G1228 trận trên 7.214
  • 3,2%G2228 trận trên 7.216
  • 3,1%G3+88 trận trên 2.883
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 228 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.