Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
15,9%Hạng 45 trên 173 tướng
Chọn
6,0%được chọn trong 1.751 trên 29.292 trận
Cấm
9,9%2.333 lượt cấm trên 23.513 trận, so với 10,2% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top51,4% từ 49,2% đến 53,5% trên 1.427 trậnSoloQ 49,9%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,7 phútsoloQ 27,1 phút

Nghiệp dư: 29317 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 993.798 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,8%
    SoloQ
    1,7%
    1,8% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,7% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    7,5%
    SoloQ
    10,2%
    Tỉ lệ cấm 7,5% ở nghiệp dư trên 16.135 trận, so với 10,2% ở soloQ trên 472.978 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,7 phút
    SoloQ
    27,1 phút
    Trung vị 28,7 phút ở nghiệp dư, so với 27,1 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Bước Chân Thần Tốc, rồi Trinity Force, Frozen Heart và Spirit Visage: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcBước Chân Thần Tốc73% · 24.123
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Hành + Dịch Chuyển39% · 13.002
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 98% · 178 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)21% · 2.428
21%số trận ở soloQ
  1. Trinity Force
  2. Frozen Heart
  3. Spirit Visage
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Chống chịu sát thương trước hết: chống chịu nhiều hơn 94% tướng đường trên.

  1. Chống chịu sát thươngtop7%1.565 · tướng đường trên: 970

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Frontline
  • Split-push

Giống các tướng đường trên khác

  • Gold ở phút 20
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Damage của đội

Không phải là

  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 15 ở lane, 91 ở mid game và 77 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

537-62 so với 599
978+110 so với 868
1.171+92 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Nasustướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 73% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 15 trên 100 trong số tướng đường trên537 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 91 trên 100 trong số tướng đường trên978 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 77 trên 100 trong số tướng đường trên1.171 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 16 trên 100 trong số tướng đường trên-404 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 28 trên 100 trong số tướng đường trên-177 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 94 trên 100 trong số tướng đường trên1.565 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 57 trên 100 trong số tướng đường trên54% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 55 trên 100 trong số tướng đường trên29% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 72 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 72 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 40 trên 100 trong số tướng đường trên0,7 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 59 trên 100 trong số tướng đường trên22% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Braum ở nghiệp dư: +10,7 điểm trên 89 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Olaf59,6% · kỳ vọng 47,9% · 47 trận+11,7 điểmSoloQ +0,7
Mordekaiser60,0% · kỳ vọng 50,9% · 40 trận+9,1 điểmSoloQ -2,3
Dr. Mundo58,8% · kỳ vọng 54,8% · 68 trận+4,0 điểmSoloQ +2,9
Aatrox56,8% · kỳ vọng 50,1% · 37 trận+6,7 điểmSoloQ -6,2
Shen56,6% · kỳ vọng 54,8% · 53 trận+1,8 điểmSoloQ -2,3
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Naafiri62,5% · kỳ vọng 50,3% · 32 trận+12,2 điểmSoloQ +0,4
Lee Sin55,2% · kỳ vọng 51,5% · 145 trận+3,7 điểmSoloQ -0,3
Wukong52,3% · kỳ vọng 49,0% · 88 trận+3,2 điểmSoloQ -1,9
Lillia53,7% · kỳ vọng 47,8% · 41 trận+5,9 điểmSoloQ +0,3
Cho'Gath54,1% · kỳ vọng 50,0% · 37 trận+4,0 điểmSoloQ -0,2
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Vex64,9% · kỳ vọng 52,1% · 37 trận+12,8 điểmSoloQ +0,7
Aurora63,9% · kỳ vọng 52,3% · 36 trận+11,6 điểmSoloQ 0,0
Akali58,5% · kỳ vọng 50,7% · 53 trận+7,8 điểmSoloQ -0,2
Sylas54,9% · kỳ vọng 51,7% · 82 trận+3,2 điểmSoloQ -1,1
Ahri50,0% · kỳ vọng 49,7% · 90 trận+0,3 điểmSoloQ +1,4
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Tristana64,3% · kỳ vọng 51,6% · 56 trận+12,6 điểmSoloQ -0,7
Jhin59,8% · kỳ vọng 53,6% · 82 trận+6,2 điểmSoloQ -2,4
Yunara50,9% · kỳ vọng 49,1% · 159 trận+1,8 điểmSoloQ -1,1
Xayah55,6% · kỳ vọng 50,3% · 63 trận+5,3 điểmSoloQ -0,9
Caitlyn50,5% · kỳ vọng 49,5% · 107 trận+0,9 điểmSoloQ +0,5
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Braum60,7% · kỳ vọng 50,0% · 89 trận+10,7 điểmSoloQ -1,9
Seraphine57,0% · kỳ vọng 50,6% · 79 trận+6,4 điểmSoloQ -1,8
Rakan56,7% · kỳ vọng 50,7% · 60 trận+6,0 điểmSoloQ -2,4
Neeko59,4% · kỳ vọng 49,9% · 32 trận+9,4 điểmSoloQ +3,3
Milio53,6% · kỳ vọng 53,2% · 97 trận+0,4 điểmSoloQ +1,7

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Sejuani66,7% · kỳ vọng 48,5% · 42 trận+18,2 điểmSoloQ +0,8
Vi55,3% · kỳ vọng 51,8% · 85 trận+3,5 điểmSoloQ +2,8
Jayce56,1% · kỳ vọng 49,4% · 41 trận+6,7 điểmSoloQ +1,3
Lillia56,8% · kỳ vọng 54,9% · 37 trận+1,8 điểmSoloQ +0,4
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Syndra59,3% · kỳ vọng 52,6% · 91 trận+6,7 điểmSoloQ +1,2
LeBlanc61,0% · kỳ vọng 51,9% · 41 trận+9,1 điểmSoloQ +0,9
Viktor54,7% · kỳ vọng 52,1% · 95 trận+2,6 điểmSoloQ -2,3
Vex58,3% · kỳ vọng 50,6% · 36 trận+7,7 điểmSoloQ -3,4
Hwei57,8% · kỳ vọng 52,4% · 45 trận+5,3 điểmSoloQ +0,7
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Caitlyn62,7% · kỳ vọng 53,2% · 118 trận+9,5 điểmSoloQ -0,6
Sivir61,1% · kỳ vọng 50,9% · 54 trận+10,2 điểmSoloQ +5,3
Lucian58,3% · kỳ vọng 50,4% · 84 trận+7,9 điểmSoloQ -0,7
Aphelios57,4% · kỳ vọng 47,6% · 47 trận+9,8 điểmSoloQ +1,6
Kai'Sa55,9% · kỳ vọng 50,8% · 111 trận+5,1 điểmSoloQ -1,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Nautilus56,9% · kỳ vọng 51,3% · 144 trận+5,6 điểmSoloQ -1,5
Alistar60,6% · kỳ vọng 52,9% · 71 trận+7,7 điểmSoloQ +0,1
Lulu53,5% · kỳ vọng 49,3% · 129 trận+4,2 điểmSoloQ +0,8
Milio54,8% · kỳ vọng 49,6% · 73 trận+5,2 điểmSoloQ -1,6
Karma54,3% · kỳ vọng 49,2% · 46 trận+5,1 điểmSoloQ -1,8

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top24 tướng
  • Malphite125 trận
    51,2%chênh lệch -0,8 điểmSoloQ: 53,2% · 1.303 trận
  • Ornn82 trận
    45,1%chênh lệch -5,7 điểmSoloQ: 50,7% · 742 trận
  • Sion71 trận
    45,1%chênh lệch -6,7 điểmSoloQ: 46,4% · 550 trận
  • Dr. Mundo68 trận
    58,8%chênh lệch +4,0 điểmSoloQ: 54,0% · 729 trận
  • Garen60 trận
    53,3%chênh lệch -0,8 điểmSoloQ: 47,0% · 1.196 trận
Jungle21 tướng
  • Lee Sin145 trận
    55,2%chênh lệch +3,7 điểmSoloQ: 50,0% · 2.357 trận
  • Jarvan IV106 trận
    49,1%chênh lệch -3,8 điểmSoloQ: 49,1% · 1.155 trận
  • Vi89 trận
    46,1%chênh lệch -4,9 điểmSoloQ: 51,6% · 673 trận
  • Wukong88 trận
    52,3%chênh lệch +3,2 điểmSoloQ: 47,2% · 1.106 trận
  • Sylas83 trận
    39,8%chênh lệch -10,7 điểmSoloQ: 49,6% · 1.239 trận
Mid22 tướng
  • Ahri90 trận
    50,0%chênh lệch +0,3 điểmSoloQ: 50,4% · 1.433 trận
  • Sylas82 trận
    54,9%chênh lệch +3,2 điểmSoloQ: 50,2% · 1.256 trận
  • Viktor77 trận
    50,6%chênh lệch 0,0 điểmSoloQ: 51,2% · 1.484 trận
  • Syndra76 trận
    46,1%chênh lệch -4,0 điểmSoloQ: 49,5% · 1.468 trận
  • Orianna65 trận
    49,2%chênh lệch -3,9 điểmSoloQ: 53,7% · 644 trận
ADC17 tướng
  • Yunara159 trận
    50,9%chênh lệch +1,8 điểmSoloQ: 48,7% · 2.522 trận
  • Kai'Sa114 trận
    46,5%chênh lệch -5,4 điểmSoloQ: 53,7% · 2.838 trận
  • Caitlyn107 trận
    50,5%chênh lệch +0,9 điểmSoloQ: 51,7% · 1.725 trận
  • Jinx92 trận
    43,5%chênh lệch -6,3 điểmSoloQ: 47,7% · 2.241 trận
  • Ezreal91 trận
    52,7%chênh lệch -2,1 điểmSoloQ: 55,6% · 1.830 trận
Support19 tướng
  • Lulu133 trận
    51,1%chênh lệch -2,3 điểmSoloQ: 49,4% · 2.381 trận
  • Nautilus128 trận
    45,3%chênh lệch -6,1 điểmSoloQ: 50,3% · 1.986 trận
  • Leona98 trận
    50,0%chênh lệch -2,6 điểmSoloQ: 47,0% · 1.249 trận
  • Milio97 trận
    53,6%chênh lệch +0,4 điểmSoloQ: 53,3% · 899 trận
  • Braum89 trận
    60,7%chênh lệch +10,7 điểmSoloQ: 46,3% · 1.041 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,7%32.990 lượt chọn trên 1.987.578cấm 10,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư1,8%767 lượt chọn trên 42.302cấm 7,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,6%13 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

8,3% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 4,1%G1312 trận trên 7.535
  • 4,2%G2320 trận trên 7.542
  • 5,0%G3+151 trận trên 3.017
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 312 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.