Hồ sơ tướng · ADC

Varus

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · Mọi khu vực

Cấm, độ hiện diện và fearless: Varus với mọi lối build. Build, kết quả tốt nhất và đối đầu: lối build đã chọn.

Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
11,0%Hạng 74 trên 173 tướng
Chọn
7,1%được chọn trong 2.070 trên 29.166 trận
Cấm
3,9%912 lượt cấm trên 23.401 trận, so với 1,2% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC50,6% từ 48,7% đến 52,6% trên 1.766 trậnSoloQ 48,7%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,5 phútsoloQ 27,5 phút

Nghiệp dư: 29317 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 993.798 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,2%
    SoloQ
    1,6%
    3,2% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,6% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    4,1%
    SoloQ
    1,2%
    Tỉ lệ cấm 4,1% ở nghiệp dư trên 16.135 trận, so với 1,2% ở soloQ trên 472.978 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,5 phút
    SoloQ
    27,5 phút
    Trung vị 29,5 phút ở nghiệp dư, so với 27,5 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Nhịp Độ Chết Người, rồi Statikk Shiv, Guinsoo's Rageblade và Terminus: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcNhịp Độ Chết Người62% · 19.742
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Lá Chắn60% · 19.192
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 83% · 252 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)46% · 9.643
46%số trận ở soloQ
  1. Statikk Shiv
  2. Guinsoo's Rageblade
  3. Terminus
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Khống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 78% xạ thủ.

  1. Khống chế (CC)top22%0,9 · xạ thủ: 0,6

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • CC

Giống các xạ thủ khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Damage của đội

Không phải là

  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 66 ở lane, 49 ở mid game và 41 ở late game, trên 100 xạ thủ.

540+15 so với 525
914-1 so với 915
1.347-19 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Varusxạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 74% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 66 trên 100 trong số xạ thủ540 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 49 trên 100 trong số xạ thủ914 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 41 trên 100 trong số xạ thủ1.347 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 75 trên 100 trong số xạ thủ+127 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 74 trên 100 trong số xạ thủ+180 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 66 trên 100 trong số xạ thủ401 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 58 trên 100 trong số xạ thủ57% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 49 trên 100 trong số xạ thủ19% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 23 trên 100 trong số xạ thủhạng 23 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 78 trên 100 trong số xạ thủ0,9 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 73 trên 100 trong số xạ thủ25% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Rakan ở nghiệp dư: +14,8 điểm trên 58 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Gnar67,3% · kỳ vọng 52,7% · 49 trận+14,6 điểmSoloQ -0,3
Yone63,6% · kỳ vọng 51,6% · 33 trận+12,1 điểmSoloQ +0,1
Camille56,1% · kỳ vọng 48,7% · 41 trận+7,4 điểmSoloQ +0,4
Nasus57,1% · kỳ vọng 49,9% · 42 trận+7,3 điểmSoloQ +0,9
Gwen58,8% · kỳ vọng 50,4% · 34 trận+8,4 điểmSoloQ -1,1
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Wukong53,1% · kỳ vọng 49,1% · 128 trận+4,1 điểmSoloQ +0,3
Viego59,0% · kỳ vọng 52,3% · 39 trận+6,6 điểmSoloQ +1,0
Graves57,6% · kỳ vọng 51,0% · 33 trận+6,6 điểmSoloQ +0,6
Lee Sin51,9% · kỳ vọng 51,7% · 106 trận+0,2 điểmSoloQ +1,0
Qiyana53,7% · kỳ vọng 48,8% · 41 trận+4,9 điểmSoloQ -0,8
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri54,9% · kỳ vọng 49,7% · 91 trận+5,2 điểmSoloQ -0,5
Orianna58,1% · kỳ vọng 53,1% · 62 trận+5,0 điểmSoloQ -0,9
Lissandra58,1% · kỳ vọng 52,9% · 43 trận+5,2 điểmSoloQ +0,6
Yone52,0% · kỳ vọng 48,1% · 50 trận+3,9 điểmSoloQ -1,0
Viktor51,6% · kỳ vọng 50,7% · 93 trận+0,9 điểmSoloQ -0,5
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Kai'Sa61,9% · kỳ vọng 52,1% · 105 trận+9,8 điểmSoloQ -1,2
Yunara53,8% · kỳ vọng 49,1% · 132 trận+4,6 điểmSoloQ +0,2
Jhin59,1% · kỳ vọng 53,7% · 88 trận+5,4 điểmSoloQ -1,2
Tristana56,9% · kỳ vọng 51,7% · 72 trận+5,2 điểmSoloQ -0,2
Zeri56,4% · kỳ vọng 47,9% · 39 trận+8,5 điểmSoloQ -3,0
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Rakan65,5% · kỳ vọng 50,7% · 58 trận+14,8 điểmSoloQ +0,9
Bard63,6% · kỳ vọng 48,5% · 33 trận+15,1 điểmSoloQ -0,4
Alistar57,9% · kỳ vọng 49,9% · 57 trận+8,0 điểmSoloQ -1,7
Leona55,1% · kỳ vọng 52,7% · 107 trận+2,4 điểmSoloQ +2,2
Rell52,4% · kỳ vọng 47,8% · 63 trận+4,6 điểmSoloQ -1,1

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Zaahen66,7% · kỳ vọng 53,7% · 33 trận+13,0 điểmSoloQ -0,7
K'Sante57,1% · kỳ vọng 49,2% · 84 trận+7,9 điểmSoloQ -2,0
Renekton62,5% · kỳ vọng 53,3% · 56 trận+9,2 điểmSoloQ +0,2
Ornn58,9% · kỳ vọng 52,0% · 73 trận+6,9 điểmSoloQ +0,2
Malphite55,6% · kỳ vọng 50,9% · 45 trận+4,6 điểmSoloQ +1,2
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Nocturne56,0% · kỳ vọng 49,2% · 50 trận+6,8 điểmSoloQ +1,1
Jarvan IV51,3% · kỳ vọng 49,8% · 113 trận+1,5 điểmSoloQ -0,8
Xin Zhao54,9% · kỳ vọng 51,7% · 71 trận+3,3 điểmSoloQ -0,6
Sylas53,5% · kỳ vọng 52,4% · 71 trận+1,1 điểmSoloQ +0,3
Cho'Gath56,3% · kỳ vọng 52,8% · 32 trận+3,5 điểmSoloQ -2,4
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri58,3% · kỳ vọng 53,1% · 96 trận+5,2 điểmSoloQ -1,9
Viktor53,8% · kỳ vọng 52,1% · 104 trận+1,7 điểmSoloQ -0,5
Orianna52,4% · kỳ vọng 49,8% · 82 trận+2,7 điểmSoloQ -3,8
Galio56,1% · kỳ vọng 49,9% · 41 trận+6,2 điểmSoloQ +0,2
Aurora53,4% · kỳ vọng 50,5% · 58 trận+3,0 điểmSoloQ -1,9
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Nautilus55,6% · kỳ vọng 51,3% · 135 trận+4,2 điểmSoloQ -1,7
Blitzcrank59,7% · kỳ vọng 53,7% · 77 trận+6,1 điểmSoloQ +0,5
Rakan61,5% · kỳ vọng 52,1% · 39 trận+9,4 điểmSoloQ -0,1
Braum54,0% · kỳ vọng 52,8% · 124 trận+1,3 điểmSoloQ +2,4
Thresh55,4% · kỳ vọng 52,9% · 74 trận+2,5 điểmSoloQ -1,0

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top25 tướng
  • Ornn88 trận
    51,1%chênh lệch +0,2 điểmSoloQ: 50,6% · 712 trận
  • K'Sante77 trận
    51,9%chênh lệch -1,7 điểmSoloQ: 51,1% · 903 trận
  • Sion73 trận
    47,9%chênh lệch -3,8 điểmSoloQ: 48,8% · 574 trận
  • Olaf67 trận
    41,8%chênh lệch -6,3 điểmSoloQ: 48,8% · 815 trận
  • Ambessa66 trận
    36,4%chênh lệch -14,4 điểmSoloQ: 51,7% · 815 trận
Jungle23 tướng
  • Wukong128 trận
    53,1%chênh lệch +4,1 điểmSoloQ: 48,2% · 1.009 trận
  • Lee Sin106 trận
    51,9%chênh lệch +0,2 điểmSoloQ: 50,1% · 2.192 trận
  • Jarvan IV95 trận
    50,5%chênh lệch -2,5 điểmSoloQ: 49,9% · 1.213 trận
  • Xin Zhao73 trận
    52,1%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 49,6% · 506 trận
  • Sylas66 trận
    43,9%chênh lệch -6,5 điểmSoloQ: 49,8% · 1.260 trận
Mid19 tướng
  • Syndra93 trận
    50,5%chênh lệch +0,5 điểmSoloQ: 49,5% · 1.454 trận
  • Viktor93 trận
    51,6%chênh lệch +0,9 điểmSoloQ: 49,4% · 1.280 trận
  • Ahri91 trận
    54,9%chênh lệch +5,2 điểmSoloQ: 47,2% · 1.442 trận
  • Sylas64 trận
    53,1%chênh lệch +1,2 điểmSoloQ: 47,4% · 1.378 trận
  • Orianna62 trận
    58,1%chênh lệch +5,0 điểmSoloQ: 49,6% · 714 trận
ADC16 tướng
  • Yunara132 trận
    53,8%chênh lệch +4,6 điểmSoloQ: 48,6% · 2.329 trận
  • Kai'Sa105 trận
    61,9%chênh lệch +9,8 điểmSoloQ: 47,9% · 2.640 trận
  • Jinx96 trận
    47,9%chênh lệch -2,0 điểmSoloQ: 47,4% · 1.907 trận
  • Lucian93 trận
    51,6%chênh lệch -0,8 điểmSoloQ: 50,9% · 1.264 trận
  • Sivir89 trận
    44,9%chênh lệch -7,1 điểmSoloQ: 49,5% · 751 trận
Support18 tướng
  • Lulu116 trận
    50,9%chênh lệch -2,6 điểmSoloQ: 49,8% · 2.106 trận
  • Nautilus113 trận
    52,2%chênh lệch +0,7 điểmSoloQ: 51,9% · 1.903 trận
  • Leona107 trận
    55,1%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 49,3% · 1.258 trận
  • Thresh96 trận
    41,7%chênh lệch -8,3 điểmSoloQ: 46,5% · 2.436 trận
  • Braum95 trận
    42,1%chênh lệch -8,0 điểmSoloQ: 48,3% · 1.076 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,6%31.860 lượt chọn trên 1.987.593cấm 1,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư3,2%1.369 lượt chọn trên 42.302cấm 4,1% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp3,1%70 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

13,4% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 5,5%G1411 trận trên 7.508
  • 6,3%G2473 trận trên 7.514
  • 7,5%G3+224 trận trên 3.006
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 411 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.